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MAPENDEKEZO YA MAKADIRIO YA FEDHA ZA 
MATUMIZI YA KAWAIDA NA YA MAENDELEO 

KW A MW AKA WA 2000/2001 

UTANGULIZI 

1. Mu undo wa Turne ya Mipango umeanza kutekelezwa rasrni Julai, 1998, baada ya 
kuteuliwa Wakurugenzi wa Idara mwezi April, 1998 na baadaye Wakurugenzi Wasaidizi. 
Mwelekeo wa majukumu ya Turne ya Mipango sasa ni kusimamia uchumi, kubuni na 
kuchambua sera na kuishauri serikali kuhusu mikakati bora ya kukuza uchumi. Turne 
ya Mipango itabaini, itachambua na kufuatilia fursa (potentials) za kukuza uchumi katika 
sekta mbali mbali na kupendekeza vipaumbele katika matumizi ya rasilimali ya Taifa. 
Aidha, itachambua matatizo yanayokwamisha maendeleo ya sel(ta rnuhimu za uchumi na 
kuandaa mikakati ya ufumbuzi wake. 

Katika kuendelea na utekelezaji wa majukumu mapya, Turne ya Mipango imejenga 1 
mtandao wa kompyuta (Local Area Network) ambao umeunganishwa na mtandao wa 
kimataifa wa "Internet" ili iwe rahisi kupata, k:utunza na kuchambua taarifa mbalimbali 
zinazohusu uchumi. Aidha urnetayarishwa mkakati wa kuendeleza wafanyakazi (Staff 
Development Strategy) arnbao utawezesha kupata mafunzo kwa awamu ili wataalam na ; 
wafanyakazi wengine wawe wamepatiwa mafunzo mbalirnbali ya kuwaongezea ujuzi 
katika fani na kazi zao. 

MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI YA 2000/2001 

2. M�o a. endeleo , a 000/2001 ni sehemu ya Mpango UnaoeBd@l©a na Bajeti ya 
Upeo ... 199 - " �t-J'r�b2 wa Turne ya Mipango. Turne ya Mipango inakusudia 
kuendeleza hatua zilizokwishachukuliwa huko nyuma za kujenga uwezo katika Turne ya 
Mipango kulingana na mahitaji ya Muundo na Majukumu Mapya. Mkazo utawekwa 
katika kuongeza uwezo wa wataalam katika kufanya uchambuzi wa kina wa masuala 
mbali mbali ya kisera ya kiuchumi na kijamii katika mazingira mapya ya uchurni wa 
Soko. Aidha tathmini ya mahitaji ya mafunzo na vitendea kazi iliyoanza 1998/99 i J 
itaendelea 2000/2001. Katika kutimiza azma hiyo mkazo utawekwa kwenye shughuli , 
zifuatazo; 

a) Kuimarisha utafiti na uchambuzi wa masuala ya kiuchumi na kijamii. 
b) Kuwaeleimisha watendaji wa Wizara/Mikoa kuhusu dhana na taratibu za "Medium 

Term Plan 11 • 

c) Kuimarisha ukusanyaji na ucharnbuzi wa takwimu mbali mbali ambazo hutumika 
katika kuandaa Pato la taifa na fahirisi za bei. 

d) Kuimarisha taasisi zilizopo chini ya Turne ya Mipango. Taasisi hizo ni pamoja 
na Chuo cha Takwimu kinachotoa wataalam wa takwimu, Chuo cha Maendeleo 
Vijijini, Kituo cha Utekelezaji Rasilimali na taasisi mpya ya National Bureau of 
Statistics. 

e) Turne ya Mipango itaendeleza juhudi za kuwaelimisha wananchi kuhusu Dira ya 
Maendeleo. 
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MAKADIRIO YA BAJETI YA 2000/2001 

Matumizi ya Kawaida 
3. Katika rnwaka wa fedha wa 2000/2001 Turne ya Mipango inaomba jurnla ya Sh. 

4,103,871,200 kwa Matumizi ya Kawaida. Kati ya fedha hizo Sh. 1,038,884,600 ni kwa 
ajili ya rnishahara na Sh. 3,064,986,600 ni za Matumizi mengineyo. 

4. Kwa upande wa Mishahara, kiasi cha Sh. 473,505,100 kinakadiriwa kwa ajili ya Chuo 
cha Mipango ya Maendeleo Vijijini, Tija, PSRC na TIC. Kiasi hiki ni nje ya kiwango 
cha rnishahara ya Turne ya Mipango. Aidha, n1ishahara ya Taasisi ya Takwirnu 
inayokadiriwa kuwa Sh. 203,206,300 iko ndani ya kiwango cha Turne ya Mipango 
pamoja na rnishahara ya Chuo cha Takwirnu inayokadiriwa k:uwa shs. 29,235,250. 
Mchanganuo wa rnishahara ya wafanyakazi wa Turne ya Mipango na Taasisi za0 ni kama 
ilivyoonyseshwa katika kiambatanisho Na. 1. 

5. Maelezo kuhusu rnapendekezo ya maturnizi ya kawaida kwa kila kifungu yametolewa 
chini ya vifungu vinavyohusika katika sehernu ya kwanza. Muhtasari wa Matumizi ya 
Kawaida kwa Turne ya Mipango na Taasisi zake ni kama ilivyoonyeshwa katika 
Kiambatanisho I. 

6. 

7. 

Makadirio ya Matumizi ya Miradi ya Maendeleo 
Katika Mwongozo wa Mpango wa M'endeleo

0 
klA mwaka wa 2000/2001 Turne ya 

Mipango irnetengewa jurnla ya Shs. l, ib?068,081cwa ajili ya rniradi ya rnaendeleo. 
Sehernu ya Pili ni rnaelezo ya rniradi hiyo. 

Kwa jurnla Turne ya Mipango inaomba jt1rnla ya Sh. 2,620,000,000 kwa rniradi ya 
maendeleo kwa mwaka wa 2000/2001 kati ya fedha hizo shs. 400,000,000 ni za hapa 
nchini na shs. 2,220,000,000 ni za rnisaada kutoka kwa wahisani . 

• 
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SEHEMU YA KW ANZA 

MAPENDEKEZO YA MAKADIRIO y·A MATUMIZI YA KAWAIDA 
KW A MW AKA 2000/2001 FUNGU 66 - PLANNING COMMISSION 

KIFUNGU 101 - IDARA YA U1,AWALA 

8. Jumla ya makadirio ya matumizi ya kawaida kwa mwaka 2000/2001 katika kifungu cha 
Utawala ni Shs.3,622,470,560. Kiasi hiki kitatumika kukidhi l1uduma muhirnu za Idara 
hii ikiwa ni pamoja na kulipia mishahara ya viongozi na wafanyakazi wa Turne ya 
Mipango pamoja na ruzuku kwa Taasisi ya Takwimu na Taasisi zingine za Umma 
zilizoko chini ya Turne ya Mipango kama ilivyoonyeshwa katika ibara ya 37 hadi ibara 
ya 43 ya mapendekezo haya. 

KIJIFUNGU 250100 - PERSONNEL EXPENDITURE - Tsh. 108,965,280: 
9. Kasma 250101 - Civil Servants - Tshs. 108,965,280: 

Kiasi cha Tsh. 108,965,280 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya Watummishi 
wa Idara ya Utawala. Malipo hayo ni pamoja na Mishahara ya Viongozi Wak.11u wa 
Turne ya Mipango. (Waziri, Kamishna, Katibu Mkuu/Katibu wa Turne ya Mipango na 
Naibu Katibu Mkuu). 

KIJIFUNGU 250300 - EMPLOYMENT ALLOWANCE - TSHS. 37,372,000: 
10. Kasma 250301 - Leave Allowance - Tshs. 7,200,000: 

Kiasi cha shs. 7,200,000 zitahitajika kwa ajili ya kughararnia safari za watumishi 
watakaok\venda likizo za mwaka. Aidha katika mwaka 2000/2001 watumisl1i 60 
wanatarajia kwenda pamoja na familia zao. 

11. Kasma 250303 - Uniform - Tshs. 2,608,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaornbwa kwa ajili ya kugharamia ununuzi wa Uniform za 
wahudumu pamoja na madereva wa Turne ya Mipango. 

12. Kasma 250309 - Housing allowance - Tshs. 8,760,000: 
ldara ya Utawala inao maafisa wanaostahili kupewa nyumba na serikali lakini kwa sababu 
ya upungufu wa nyumba wanakaa aidha kwenye nyi1mba zao au wamepanga. Kt1tokana 
na hali hiyo tunaomba kiasi hicho cha fedha kwa ajili ya kulipia 30 % posho ya nyumba 
kwa maafisa wanaostahili posho hiyo. 

13. Kasma 250311 - Per Diems - Tshs. 14,681,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaomba kwa ajili ya k:ulipia masurufu kwa maafisa wa ldara ya 
Utawala watakaosafiri nje ya vituo vyao vya kazi, hii ni pamoja na Waziri, Katibu Mk:uu, 
Naibu Katibu Mkuu na Mkurugenzi wa Utawala. 

14. Kasma 250313 - Extra Duty Allowance - Tshs. 8,540,000: 
Kiasi hicho cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kuwalipa watumishi wa ldara ya Utawala 
watakaofanya kazi baada ya muda wa kawaida . 
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15. Kasma 250316 - Outfit Allowance - Tshs. 150,000: 
Kasma hii h11lipia gharama za mavazi kwa Afisa anayesafiri nje ya nchi, katika mwaka 
2000/2001 tunaomba shs. 150,000 kwa ajili hiyo. 

iv. Ka�:,i1a 250317 - Training - Domestic - Tshs. 2,513,000: 
klast cha fedha 2,513,000 kitatumika kugharrunia mafunzo ya watumishi walioko kazini 
kwa ler.go la kuboresha utendaji wao wa kazi na ku\vaandaa baadhi yao kufaulu mitihani 
ili kufiliriwa kupandishwa vyeo kwa mujibu wa Schemes of Service. 

17. Kasma 250321 - Constituency allowance - Tshs. 960,000: 
Kiasi biki cha fed.ha kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya jimbo (80,000xl2) ya 
Mheshimiwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Mipango. 

18. Kasma 250324 - Acting Allowance - Tshs. 500,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinakadiriwa la1tumika k:ulipia posho ya kukaimu kwa Maafisa 
watakaostahili kulipwa posho hiyo. 

KIJIF'UNGU 260100 - CO CATION & INFORMATION, SUPPLIES & 
SERVICES - TSHS. 27,200,000: 

19. Kasma 260101 - Telephone & Telegraphs - Tshs. 19,080,100: 
Kiasi cha Tshs. 19,080,100 zinahitajika kwa ajili ya kulipia gharama za simu za ofisini. 
Kiasi cha Tshs.1,590,000 kwa mwezi kinakadiriwa kutumika. 

20. Kasma 260102 - Postal Charges - Tshs. 2,000,000: 
Kiasi cha Tshs. 2,000 $000 kitahitajika kwa ajili ya kununulia stamps, bahasha, ununuzi 
wa gudi, huduma za kusafirisl1a kwa njia ya kawaida na EMS. 

21. Kasma 260108 - News Service Fees - Tshs. 1,200,000: 
Kiasi cha Tshs. 1,200,000 kitatumika kwa ajili ya kununulia magazeti mbali mbali 
yanayosomwa na viongozi na watumishi wa Turne ya Mipango. 

KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALITY - TSHS. 7,292,000; 
22. Kasma 260302 Food & Refreshment - Tshs. 4,792,000: 

Mikutano mbali mbali ya kiofisi pamoja na gharama za chai na vitafunio kwa Viongozi 
wa Turne ya Mipango vitalipiwa katika kasma hii. 

23. Kasma 260305 - Entertaiment - Tshs. 2,500,000: 
Kiasi cha shs. 2,500,000 kitahitajika l<wa ajili ya Katibu Mkuu na Naibu wake. Kwa 
madhumuni ya kuwakarimu wageni wa Turne ya Mipango. 

KIJIFUNGU CHA 260600 - OFFICE SUPPLIES & SERVICES 
TSHS. 12,433,000: 

24. Kasma 260601 - Cleaning Supplies - Tshs. 2,906,000: 
Tunaomba kiasi hiki cha fedha kwa ajili ya kugharamia vifaa vya usafi wa jengo. 

25. Kasma 260602 - Microfilm/Photocopying - Tshs. 2,906,000: 
Ili kukidhi mahitaji ya photocopying paper pamoja na tonner kwa Idara ya Utawala jumla 
ya shs. 2,906,000 zinaombwa kwa ajili hiyo. 
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26. Kasma 260605 - Stationary Supplies - Tshs. 6,621,810: 
Kiasi cha Tshs. 6,621,810 zinaombwa kwa ajili ya kununua vifaa vya ofisi kama karatasi, 
pini, tonner nakadhalika kwa matumizi ya ldara ya Utawala. 

KIJIFUNGU 260900 - TRAVEL & SUBSJ[STENCE - TSHS. 14,321,000: 
27. Kasma ya 260901 - Travel Tickets - Domestic - Tshs 7,521,000: 

Kasma hii hulipia gharama za uchukuzi za usafiri kvva Viongo,�i wa Turne ya Mipango 
pamoja na Watumishi wa Idara ya Utawala. Kiasi cha Tshs. 7,521,00t) zinaombwa ili 
zitumike kulipia gharama za Watumishi watakao-safiri nje ya vituo vyao vya kazi. 

28. Kasma ya 260921 - Travel Tickets - Foreign Tshs.6,800,000: 
Kiasi cha Tshs. 6,800,000 zitatumika kugharamia safari za Viongozi Wakuu wa Tmne 
ya Mipango pamoja na Watumishi wa Idara ya Utawala watakaokwenda 11je ya nchi 
kikazi. 

KIJIFUNGU 261000 - UTILITIES TSHS. 3,654,000_; 
29. Kasma 261001 - Water - Tshs. 3,654,,000: 

Kiasi cha Tshs. 3,654,000 zitahitajika kwa ajili ya kulipia gharama za Maji katika ofisi 
za Turne ya Mipango. 

30. Kasma 261002 - Electricity - Tshs. 20,000,000: 
Gharama za umeme kwa viongozi wa Turne ya Mipango wenye stahili hiyo pamoja na 
umeme wa ofisi, zitalipwa katika kasma hii. 

KIJIFUNGU 261100 - OTHER GOODS AND SERVICES NOT CLASS][FIED 
ABOVE TSHS. 2,000,000: 

31. Kasma 261112 - Burial Expenses - Tshs. 2,000,000: 
Kiasi cha Tshs. 2,000,000 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia Usafiri na mazishi ya 
W atumishi wa Turne endapo mtumishi atafariki. 

KIJIFUNGU 270100 - PHYSICAL INFRASTRUCTURE - 'fSHS 22,400,000; 
32. Kasma 270106 Minor Civil Works - Tshs. 22,400,000: 

Kiasi cha Tshs. 22,400,000 zitatumika kugharamia Minor Works. Jengo la Turne ya 
Mipango ni la siku nyingi. Iii kuendelea kutumika linahitaji matengenezo madogo ya 
hapa na pale. 

K.IFUNGU 270200 - TECHNICAL EQUIPMENT - TSHS. 10,200,000: 
33. Kasma 270201 - Service & Repair Tshs. 10,200,000: 

Kiasi cha Tshs. 10,200,000 zitahitajika kwa ajili ya kugharamia matengenezo ya vifaa 
vya ofisi kama photocopier, air conditioners, Fax machines, Computers n.k. 

KIJIFUNGU 270300 - VEIDCLES AND MOBIL]B: EQUIPMENT 
TSHS. 13,263,000: 

34. Kasma 270301 - Service and Repair Tshs. 13,263,000: 
Kiasi cha Tshs. 13,263,000 kinaombwa chi11i ya kasma hii kw,1 ajili ya kulipia gl1arama 
za matengenezo ya magari ya Turne ya Mipango. 
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KIJIFUNGU 270500 - FUEL AND OILS - TSHS. 17,404,0()0: 
35. Kasma 270S02 - Petrol Tshs. 4,872,000: 

Kiasi cha Tshs. 4,872,000/ = zinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta aina ya Petroli 
hii ni pamoja na wakati wa safari za Maafisa wa Turne ya Mipango. 

36. Kasma 270503 - Disel - Tshs. 12,532,000: 

37. 

Kiasi cha shs. 12,532,000 zinaombwa kwa ajili ya la1nunulia mafuta aina ya Disel hii ni 
pamoja na wakati wa safari za maafisa wa Turne ya Mipango. 

KIJIFUNGU 280100 - TRANSFER TO NON FINANCIAL ENTERPRISES -
TSHS.90,398,400 
Kasma 280111 - National Productivity Council - Tshs.84,210, 740: 
Baraza la Taifa la Tija ni moja ya Taasisi zilizopo chini ya Turne ya Mipango. Katika 
mwaka huu wa fedha jumla ya shs. 84,210,740. Zinaombwa kwa ajili ya kutoa Ruzuku 
kwa baraza hilo. Kati ya fedha hizo shs. 52,107,130 zinaombwa kwa ajili ya kulipia 
mishahara na shs. 32,103,610. Zinaombwa kwa ajili ya matumizi mengineyo . 

38. Kasma 280124 - National Business Council - Tshs. 6,187,700: 
Serikali katika harakati zake za kufufu.a na kurekebisha uchumi imebaini kwamba pana 
haja ya kuimarisha na kuwa na uhusiano wa karibu zaidi na sekta binafsi. Sekta binafsi 
ina haki ya kushiriki na hivyo kuathiri maamuzi na sera mbali mbali za nchi hasa 
zinazohusu uendeshaji wa uchumi na uendelezaji wa huduma za kiuchunti na ustawi wa 
jamii, kwa lengo la kuinua tija, ufanisi na tLshindani wa nchi katika mfumo wa uchumi 
wa kimataifa. 

Katika kutekeleza hili, serikali kwa mwaka 2000/2001 inategemea kuzindua baraza la 
Taifa la Kibiashara. Baraza hili katika hali ya kawaida litakutana mara mbili kwa 
mwaka, hususani kuangalia mwelekeo wa changamoto za uchumi na maendeleo ya Taifa. 
kiasi hiki cha fedha, kinaombwa karna rnchango wa Serikali katika uanzisl1aji na 
uendeshaji wa shughuli za Baraza. 

KIJIFUNGU 280300 -TRANSFERS TO DEPARTMENTAL ENTERPRISES TSHS. 
2,693,936,120: 

39. Kasma 280301 - Bureau of Statistics - Tshs. 2,439,206,300: 
Ofisi ya Takwirnu ya Taifa ni Taasisi inayojitegemea (Excutive Agency), hata hivyo bado 
haijawa na vyanzo vya kutosha vya mapato kuweza kukithi mahitaji ya Idara hiyo. katika 
mwaka huu wa fedha jumla ya shs. 2,439,206,300. Zinaombwa kwa ajili ya kutoa 
Ruzuku kwa Taasisi hii, kati ya fedha hizo shs. 203,206,300. Zinaombwa kwa ajili ya 
kulipia mishahara na shs. 72,000,000 ni kwa ajili ya matumizi mengineyo. Mbali na 
matumizi mengineyo Taasisi hii itafanya tafiti zifuatazo: Housel1old survey, Labour force 
survey pamoja na uimarishaji wa taasisi hiyo. Tafiti hizi pamoja na uimalishaji wa 
Taasisi hiyo zinahitaji jumla ya shs.2, 164,000,000 katika mwaka wa 2000/2001. 
Mchanganuo wake ni kama ifuatavyo :-

i) 
ii) 
iii) 

Household survey 
Labour force survey 
NBS Capacity building 

Jumla 

Shs. 1,600,000,000 
Shs. 400,000,000 
Sl1s. 163,900,000 
Shs. 2,164,000,000 
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40. Kasma 280307 - Tanzania Investment Centre - Tshs. 343,527,470: 
Kwa lengo la kuongeza kasi ya kufufua na kurekebisha uchumi, Serikali imeweka 
umuhimu mkubwa katika kuongeza kasi ya uwekezaji nchini. Jukumu hili la 
kuhamasisha na kuvutia wawekezaji litaendelea kuwa chini ya kituo cha Uwekezaji 
Rasilimali. 

Kiasi hiki cha fedha kwa mwaka 2000/2001 kinaombwa kwa ajili ya kugharimia malipo 
ya mishahara kwa wafanyakazi, kufanyia utafiti na tathmini ya mwenendo na mwelekeo 
wa uwekezaji nchini, kukiwezesha kituo kushiriki na kuitisha mikutano maalurnu ya 
wawekezaji ;  pamoja na kutayarisha nyaraka muhimu zinazotumika kutangaza maeneo ya 
uwekezaji yaliyopo hapa nchini. 

KIJIFUNGU 280400 - TRANSFERS TO OTHER ENTERPRISES 
TSHS. 54,235,250 

4 1 .  Kasma 280403 - East Africa Statistical Training Centre - Shs. 54,235,250: 
Chuo cha E. A. Statistical Training Centre ni kati ya vyuo ambavyo vipo chini ya Turne 
ya Mipango . Mwaka 2000/2001 kimetengewa jumla ya shs. 54,235,250. Kati ya fedha 
hizo shs. 29 ,235,250 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara na shs . 25,000,000 ni 
kwa ajili ya matumizi mengineyo. 

KIJIFUNGU 280500 - TRANSFERS TO INSTITUTIONS AT THE SAME LEVEL 
OF GOVERNMENT - TSHS. 374,299,800: 

42. Kasma 250539 - Institute of Rural Development Planning - Shs: 312,174,800: 
Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini ni moja ya vyuo ambavyo hupewa Ruzuku na 
Serikal i kwa kupitia Turne ya Mipango. Mwaka wa fedha 2000/2001 jumla ya shs. 
312,174,800 zinaombwa kwa ajili hiyo. Kati ya fedha hizo shs. 216,575,550 ni kwa ajili 
ya kulipia mishahara ya watumishi wa chuo hicho na shs. 95,599 ,250 ni kwa ajili ya 
matumizi mengineyo . 

KIJIF'UNGU 280700 - TRANSFERS TO NON-PROFITS OR.GANISATIONS 'fSHS. 
62,125,000: 

• 

43. Kasma 280556 - Miscellenous Subventions (PSRC) - Tshs. 62,125,000: 
Kasma hii itatumika kul ipia Ruzuku kwa Parastatal Sectrol Reform Commission , jumla 
ya shs. 62,125,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi wanaosaidia 
Ubinafisishaji wa Mashirika ya Umma. 

KIJIFUNGU 310300 - ACQUISITION OF HOUSEHOLD FURNITURE AND 
INSTITUTIONAL EQUIPMENT - TSHS 3,570,000: 

44. Kasma 310301 - Furniture/Curtains and Flooring - Tsbs. 3,570,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajil i ya kununulia vifaa muhimu vya nyumbani kwa 
Katibu Mkuu, Naibu Katibu Mkuu na Mkurugenzi wa Utawala. 

KIJIFUNGU 310400 - ACQUISISTION OF TECHNICAL EQUIPMENT & TOOLS 
TSHS. 12,188,300: 

45. Kasma 310402 - Telephone/Facsimiles/Radio and TV's Tshs. 12,188,300: 
Kiasi hiki. cha fedha kinaombwa kwa ajili ya k ununulia mainswitch mpya kwa sababu 
mainswitch �nayotumika imechakaa sana. Kununua kwa mains witch mpya na ya kisasa 
itasaidia k:uzibiti matumizi ya simu ambayo si ya lazima. 
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KIFUNGU 102 IDARA YA FEDHA NA UHASIBU 

46. Jumla ya makadiro ya matumizi kwa mwaka 2000/2001 katika kifungu cha Uhasibu ni 
Sh. 45,252,360. Kiasi hiki kitatumika kukidhi huduma za Idara pamoja na kulipa 
mishabara ya watumishi wa ldara. 

KIJIFUNGU 250100 - PERSONEL EMOLUMENT - TSHS. 21,539,230: 
47. Kasma 250101 - Civil Servants - Sh.21,539,230: 

Kiasi cha Sh. 21 ,539,230 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya wa tumishi wa 
ldara ya Uhasibu. 

KIJIFUNGU 250300 - EMPLOYMENT ALLOWANCE - TSHS. 13,645,230: 
48. Kasma 250301 - Leave Allowance - Tshs. 3,600,000: 

Kiasi cha shs. 2 ,000 ,000 zinaombwa kwa ajili ya kugha ramia familia nane za Idara ya 
Ubasibu zinazostahili mwaka huu wa fedha kulipiwa na serikali katika likizo za mwaka 
(8 X 250000 = 2 ,000,000/ = ) .  

49. Kasma 250309 - Housing Allowance - Tshs. 1,325,100: 
Kiasi hicho cha fedha kimetengwa kwa ajili ya kulipia 30% posho ya nyumba allowance 
kwa watumishi wa Ida ra wanaostabili kulipwa. 

50. Kasma 250311 - Perdiems - Tshs. 5,040,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kulipia masurufu ya watumishi watakaosafiri 
kufuatilia nya raka mbali mbali mikoani (14x 12x30 ,000=5,050 ,000/ =) 

51 .  Kasma 250313 - Extra Duty Allowance - Tsh. 1 ,Jl.80,000: 
Idara inaomba kiasi hicho cha fedha kwa ya ajili ya kuwalipa watumishi watakaofanya 
kazi masaa ya ziada hasa wakati wa utayarishaji wa mahesabu ya mwaka 1999/2000 
(Final Accounts). 

52. Kasma 250317 - Training - Domestic - Tshs. 2,500,000 : 
Tunaomba kiasi hicho cha fedha kwa ajili ya kulipia ada za mitihani kwa watumishi wa 
Idara wanaendelea kufanya mitihani ya Bodi ya Wahasibu na Wakaguzi (NBAA). Hii 
ni pamoja na gharama za mafunzo (Tuition fees) na ada ya mtihani. 

KIJIFUNGU 260100 - COMMUNICATIONS & INFORMATION TSHS.660,000: 
53 . Kasma 260101 - Telephone & Telegraphs Tshs. 540,000: 

Kiasi hiki cha fed.ha kinaombwa kwa ajili ya kulipia l1uduma ya simu kwa Mhasibu Mkuu 
wa Turne ya Mipango. 

54. Kasma 260105 - Printing - Shs. 120,000: 
Idara inaombwa kiasi hiki cha fedha kwa ajili ya kugharamia uchapishaji wa vitabu vya 
mahesabu ya mwisho wa mwaka 1999/2000. 
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KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALITY - Tsh. 1,080,000: 
55. Kasma 260302 - Food and Refreshments - Tshs. 1,080,000: 

Mikutano ya kiofisi pamoja na gharama za chai kwa Watumishi wa Idara ya Uhasibu 
itagharamiwa katika kasma hii. Kutokana na mahitaji hayo kiasi cha shs. 1,080,000/ = 
kinaombwa. 

KIJIFUNGU 260600 - OFFICE SUPPLIES & SERVICES - TSHS. 2,000,000: 
56. Kasma 260602 - Microfilm /Photocopying - Shs. 950,000: 

Kiasi hicho cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kukidhi gharan1a za karatasi pamoja na 
vifaa vingine . 

57. Kasma 260603 - Computer Accessories Supplies - Tshs.450,000: 
Kiasi cha Shs. 450,000 tunaomba kwa ajili ya k:ununulia computer tonner zitakazotumika 
katika Idara. 

58. Kasma 260605 - Stationaries Supplies - Tshs. 600,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kl1nunulia stationari mbali mbali 
zitakazotumika kuhudumia Idara. 

KIJIFUNGU 260900 - TRAVEL A�l) SUBSISTANCE - TSHS. 1,440,000: 
59. Kasma 260901 - Travel Tickets - Domestic Tshs. 1,440,000: 

Idara inaombwa kiasi hicho cha fedha kwa ajili ya kulipia gharama za usafiri kwa 
maafisa watakaosafiri kwenda Mikoani kufatilia nyaraka mbali mbali. 

KIJIFUNGU 270200 - TECHNICAL EQUIPMENT - TSHS. 900,000: 
60. Kasma 270201 - Service and Repair Shs. 900,000: 

Idara inazo computer tatu pamoja na Air condition tano, ili ziendelee kufanya kazi vizuri 
zinahitaji matengenezo na service za kawaida. Iii kukidhi mahitaji hayo, tunaomba kiasi 
cha shs. 900,000. 

KIJIFUNGU 270300 - VEHICLES & MOBILE EQUIPMENT 
TSHS. 960,000: 

61. Kasma 270301 - Service and Repair - Tshs. 960,000: 
Idara inalo gari moja aina ya suzuki vitara iii gari hilo liendelee kufanya kazi li11ahitaji 
kufanyiwa matengenezo na service za kawaida. Kiasi cha shs. 960,000 zinaombwa kwa 
ajili hiyo. 

KIJIFUNGU 270500 - FUEL AND OIL - Tshs. 2,227,200: 
62. Kasma 270501 - Lubricants - Tshs. 43,200: 

ldara inalo gari moja ambalo tumekadiria kutumia jumla ya shs. 43,200 kwa ajili ya 
kununulia Lubricants. 

63. Kasma 270502 - Petrol - Tshs. 2,184,000: 
Gharama za petrol kwa ajili ya matumizi ya gari la Idara tumekadiria kutumia lita 70 kila 
wiki (70 x 52 x 600 = 2,184,000/=) .  Tunaomba l(iasi hicho kwa ajili ya hiyo. 
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KIJIFUNGU 310300 - ACQillSITION OF HOUSEHOLD FURNITURE & 
INSTITUTION EQUIPMENT - TSHS. 800,000: 

64. Kasma 310301 - Furniture Curtains and Flooring - Tshs. 800,000: 
Kia.si hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa muhimu nyumbani kwa 
Mhasibu Mk:uu wa Turne ya Mipango. 

KIFUNGU 103 - POLICY INFORMATION DEVELOPMENT 

65. Idara hii inaomba shs. 58,489,950 kwa ajili ya kulipia mishahara pamoja na gharama 
nyingine kama ilivyo katika maelezo yafuatayo: 

KIJIFUNGU 250100 - PERSONAL EXPENDITURE - TSHS.23,931,870: 
66. Kasma 250101 - Civil Servant - Tshs. 23,931,870: 

Kiasi cha shs. 23,931 ,870 kinaombwa kwa aj iii ya kulipia mishahara ya watumishi 
kwenye kitengo hiki. 

KIJIFUNGU 250300 - EMPLOYMENT ALLOWANCE - TSHS. 6,955,780: 
67. Kasma 250301 - Leave Allowance - Tshs. 864,740: 

Kiasi cha shs. 864,740 kinaombwa kwa madhumuni ya kulipia gharama za usafiri kwa 
watumishi wa Idara hii waendao likizo. W atumishi wa Idara hii ambao wanategemea 
kwenda likizo ni watano kwa wastani wa shs. 1 72,948 kila mmoja. 

68. Kasma 250311 - Per Diems - Tshs. 2,000,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kulipia masurufu kwa maafisa watakao 
hudhuria vikao vya Bunge. 

69. Kasma 250313 - Extra Duty - Tshs. 2,565,000: 
Kiasi cha shs. 2,565,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia watutnishi watakao fanya kazi 
za ziada baada ya muda wa kawaida. 

70. Kasma 250317 - Training Domestic - Tshs. 1,526,040: 
Kiasi cha shs. 1 ,526,040 kinoambwa kwa mwaka 2000/2001 kwa ajili ya kugharamia 
mafunzo yatolewayo hapa nchini. Aidha watumishi wa Idara watahudhuria mafunzo 
mafupi hasa kupata ujuzi wa vitendea kazi hasa "Information Technology (IT) 11 • 

Mafunzo hayo yatahusu watumishi walioko Maktaba na II Computer Room II ambayo 
yatagharimu shs. 1 ,516,600. Kwa hiyo kiasi hicho cha fedha kinaombwa kwa ajili hiyo. 

KIJIFUNGU 260100 - COMMUNICATION & INFORMATION SUPPLIES & 
SERVICES - TSHS. 10,981,300: 

7 1 .  Kasma 260101 - Telephone and Telegrams - Tshs. 1,209,000: 
Kiasi cha shs. 1 ,209,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za mawasiliano ya 
simu kwa mwaka 2000/200 1 nyumbani kwa viongozi wa Idara wanaostahili kupewa 
huduma hiyo. 

72. Kasma 260104 - Internet - Tshs. 3,966,000: 
Ada ya Mawasiliano ya Internet pamoja na matengenezo ya LAN yatalipiwa katika kasma 
hii katika mwaka 2000/2001 jumla ya shs. 3, 966,000 zinaombwa kwa ajili hiyo. 
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73. Kasma 260105 - Printing - Tshs. 406,300: 
Kiasi cha shs. 406,300 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za uchapishaji . 

74. KaSilla 260113 - National Website - Tshs. 5,400,000: 
Kiasi cha shs. 5,400,000 kinaombwa kwa ajili y,a kulipia gharama za uendelezaji/ujengaji 
wa National Website. 

KIJIFUNGU 260200 - EDUCATIONAL MATERIAL, SUPPLIES & SERVICES 
TSHS. 3,425,000: 

75. Kasma 260201 - Books - Tshs. 1,000,000: 
Mojawapo ya majukumu ya Turne ya Mipango ni kuishauri serikali kuhusu masuala ya 
uchumi na maendeleo ya jamii kwa ujumla. Jukumu hilo linahitaji nyenzo, ambayo ni 
taarifa mbali mbali, iii kuweza kuchambua mwenendo wa uchumi na maendeleo ya jamii 
hapa nchini na kimataifa na kuishauri serikal :i ipasavyo. Maktaba inahitaji pesa ili 
kununua vitabu mbali mbali vinavyohusu masuala ya maendeleo kwa ajili ya rejea kwa 
wachumi. 

76. Kasma 260202 = Periodicals and Newspapers - Tshs. 2,425,000: 
Taarifa motomoto (up to date) za ucht1mi, pia maoni ya jamii na matukio, huchapishwa 
katika majarida (periodicals) na magazeti yatolewayo kila mara. Machapisho hayo ni njia 
ya haraka katika kupata taarifa inayoendana na mwenendo wa uchumi kwa hiyo 
inahitajika pesa kulipia gharama (subcription) ya machapisho l1ayo . 

KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALITY - TSHS. 1,200,000� 
77. Kasma 260302 - Food and Refreshment - Tshs. 1,200,000: 

Kiasi cha shs. 1,200,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za mikutano na vikao 
mbali mbali ambavyo vinatarajiwa kutanyika hapa nchini. Aic:lha ununuzi wa vifaa vya 
chai itayotumika katika idara vitanunuliwa . 

KIJIFUNGU - 260600 - OF'F'ICE SUPPLIES & SERVICES - TSHS. 1,641,000: 
78. Kasma 260602 - Microftlm/Photocopying - Tshs. 1,000,000: 

Kasma hii itatumika kugharamia ununuzi wa karatasi zitakazotumika k:uchapishia kazi 
mbali mbali zinazohusu Idara. 

79 . Kasma 260603 - Computer Accessories - Tshs. 3,111,000: 
Ununuzi wa diskets zitakazotumika katika kazi za idara zitanunuliwa katika kasma hii. 

80. Kasma 260605 - Stationeries Supplies - Tshs. 530,000: 
Kiasi cha shs. 530,000 zinaombwa kwa ajili ya ununuzi wa vifaa kwa matumizi ya ofisi 
ikiwa ni pamoja na kalamu, wino, n.k .  

KIJIFUNGU 261100 - OTHER GOODS AND SERVICES NOT CLASSIFIED 
ABOVE - TSHS. 4,000,000: 

81. Kasma 261103 - Consultancy Fees - Tshs. 4,000,000: 
Idara inaomba kiasi hicho kwa ajili ya kulipia ushat1ri wa kitaalam . 
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KIJIFUNGU 270500 - FUEL AND OIL - TSHS. 105,000: 
82. Kasma 270502 - Petrol - Tshs. 105,000: 

Kiasi hiki kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta. 

KIJIFUNGU 310300 - ACQUISITION OF HOUSEHOLD FURNITURE & 
INSTITUTIONAL EQUIPMENT - TSHS. 1,300,000: 

83. Kasma 310301 - Furniture/Curtains & Flooring - Tshs. 700,000: 
Kiasi cha shs. 700,000 kinaombwa kvva ajili ya unt1nuzi wa vifaa muhimu kwa ajili ya 
watumishi wa Kitengo hicho ambao wanastahili. 

84. Kasma 310304 - Desk, Shelves, Table, Chair & Cabinets - Tshs. 2,550,000: 
Kiasi cha shs. 2,550,000 kinaombwa kwa ajili ya kl.1nunulia kiyoyozi kimoja na viti vya 
maafisa. 

KIFUNGU 201 - MACRO ECONOMY 

85. Idara hii itahita j i shs. 57, 125, 730 kwa a j ili ya kul ipia mishaha1·a na gharama nyinginezo 
kwa mwaka 2000/2001 kama ifuatavyo:-

KIJIFUNGU 250100 - PERSONAL EXPENDITURE - TSHS. 25,316,520: 
86. Kasma 250101 - Civil Servant - Tshs. 25,316,520: 

Kiasi cha shs. 25,316,520 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi wa 
Idara. 

KIJIFUNGU CHA 250300 - EMPLOYMENT AIJLOW ANCE 
87. Kasma 250301 Leave Travel shs. 1,200,000: 

Kasma hii itatumika kulipia gharama za usafirii kv.ra familia za Maafisa zitakazoenda 
likizo ya mwaka. 

88. Kasma 250309 - Housing Allowance - Tshs. 1,574,000: 
Kiasi cha shs. 1,574,000 zinaombwa kwa ajili ya lrulipia 30% posho ya nyumba kwa 
maafisa wa idara wanaostahili kupewa nyumba na serikali, lakini wanakaa kwenye 
nyumba zao ua wamepanga. 

89. Kasma 250311 - Per Diem Allowance - Shs. 1,695,000: 
Kasma hii itatumika kulipia masurufu kwa maafisa wa Idara watakaosafiri nje ya vituo 
vyao vya kazi. 

90. Kasma 250313 - Extra Duty Allowance - Tshs. 4,344,000: 
K wa kuwa Idara wakati mwingi watu1nishi wake hulazimu kufanya kazi hata baada ya 
muda wa kawaida tunaomba kiasi hie ho cha f edha ili kitun1ike kuwalipa watumishi 
watakaofanya kazi kwa muda wa ziada. Hii ni pamoja na utayarishaji wa taarifa ya hali 
ya uchumi, PFP n. k. 

91. Kasma 250317 - Training Domestic - Tshs. 1,000,000: 
Katika mwaka 2000/2001 Ida1·a inatarajiwa kusomesha mfanyakazi mmoja mafunzo ya 
muda mfupi yatakayowezesha kuongeza na kuboresha utendaji kazi wake . 
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KIJIFUNGU 260100 - COMMUNICATIONS & INFORMATION SUPPLIES & 
SERVICE - TSHS. 5,120,000: 

92. Kasma 260101 - Telephone & Telegraphs - Tshs. 1,620,000: 
Kiasi cha shs. 1,620,000 kinaombwa kwa ajili ya gharama ya simu nyumbani kwa 
viongozi wa Idara wanaostahili huduma hiyo. Katika Idara hii maofisa watatu 
wanastahili kulipiwa shs. 45,000 kwa mwezi kila mmoja. 

93 . Kasma 260105 - Printing - Tshs. 3,500,000: 
Kiasi cha shs. 3,500,000 zoinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za uchapisl1aji wa 
taarifa mbali mbali ambazo hutayaarishwa na Idara. 

KIIlFUNGU 260300 - HOSPITALITY - TSHS. 7,965,000: 
94. Kasma 260301 - Board and Lodgings - Shs. 4,000,000: 

Kasma hii itatumika kulipia gharama za hotelini wakati wa Semina zitakazoendeshwa na 
Idara. 

95 . Kasma 260302 - Food & Refreshment - Tshs. 3,965,000: 
Kiasi cha shs. 3,965,000 kinaombwa ili kuiwezesha Idara hii kulipa gharama za mikutano 
pia gharama za kuendesha vikao mbali mbali vya kamati kwa mwaka 2000/2001. 

KIIlFUNGU 260600 - OFFICE SUPPLIES & SERVICES - TSHS. 3,213,210: 
96. Kasma 260605 - Stationary Supplies - Tshs. 2,853,210: 

Kiasi cha Tshs. 2,853,210 kinaombwa kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya ofisi ikiwa ni 
karatasi, wino, kalamu na vinginevyo. 

97. Kasma 260703 - Conference Facilities - Shs. 360,000: 
Gharama za uk:umbi wakati wa semina zitakazoendeshwa na Idara zitalipiwa katika kasma 
hii. 

KIJIFUNGU 261100 - OTHER GOODS AND SERVICES NOT 
CLASSIFIED ABOVE - TSHS. 3,000,000: 

98. Kasma 261103 - Consultancy Fees - Tshs. 3,000,000: 
Idara inatarajia kufanya tafiti mbali mbali ili kubaini na kufanikisha tafiti hizo. Idara 
inaomba jumla ya shs. 3,000,000 kwa ajili ya kulipia gharama za wataalam. 

99. Kasma 261106 - Honorarium - Tshs. 2,000,000: 
Kiasi hicho cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kulipia honorarium kwa maafisa 
watakaotayarisha makala mbali mbali hii ni pamoja na taarifa ya Hali ya Uchumi wa 
Nchi. 

KUJIFUNGU - 270500 - FUEL & OIL - TSHS. 120,000: 
100. Kasma 270502 - Petrol - Tshs. 120,000: 

Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta kwa gari la Idara. 

KIFUNGU 202 - EXTERNAL SECTOR 

101. ldara hii inaombewa kiasi cha Shs. 69,525,020 kwa ajili ya kulipia mishahara na gharama 
nyingine kwa mwaka 2000/2001 kama ifuatavyo : -
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KIJIF'UNGU 250100 - MISHAHARA - TSHS. 37,713,810: 
102. Kasma 250101 - Civil Servant - Tshs. 37, 71.3,810: 

Shs. 37, 713 ,810 zinaombwa katika kasma hii kwa ajili ya kulipia mishahara kwa 
watumishi wa Idara hii kwa mwaka 2000/2001 .  

KIJIFUNGU - 250300 - EMPLO\'MENT ALLOWANCES 
TSHS. 10,180,000: 

103 . Kasma 250301 - Leave Travel - Tshs. 1,000,000: 
Shs. 1 ,000,000 zinaombwa kwa ajilli ya kulipia gharama za Iikizo kwa watumishi wa 
Idara hii kwa mwaka 2000/2001 .  

104. Kasma 250309 - Housing - Tsbs. 4,680,000: 
Shs. 4,680,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za nyumba za watumishi wenye 
stahili katika mwaka 2000/2001 .  

105 . Kasma - 250313 - Extra Duty Allowance - Tshs. 1 ,500,000: 
Shs. 1 ,500,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa waturnishi wa Idara hii 
watakaoendelea kufanya kazi kwa muda wa ziada katika mwaka 2000/2001 .  

106.  Kasma - 250317 - Training Deomestic - Shs. 2,000,000: 
Shs. 2,000,000 zinaombwa katika kasma hii kwa ajili ya kulipi,1 mafunzo ya hum11 nchini 
kwa watumishi wa Idara kwa mwaka 2000/2001 .  

107.  Kasma - 250318 - Training Foreign - Tshs. 1,000,000: 
Shs. 1 ,000,000 zinoambwa kwa ajili ya kulipia gharama za mafunzo kwa watumishi wa 
Idara hii nje ya nchi katika mwaka 2000/200 1 .  

KIJIFUNGU - 260100 - CO CATIONS AND INFORMATION ' 

TSHS. 3,160,000: 
108 . Kasma 260101 - Telephone/Telegram - Tshs . 2,160,000: 

Shs. 2, 160 ,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za simu za wafanyakazi wenye 
stahili katika mwaka 2000/2001 .  

109. Kasma 260105 - Printing and Publications - Tshs. 1,000,000: 
Shs. 1 ,000 ,000 zinaombwa kwa aj ili ya kulipia gharama za kuchapisha makala ya 
kitaalamu katika mwaka 2000/2001 na kulipia majaida ya kitaalam kwa kazi a Idara. 

KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALITY - TSHS. 500,000: 
1 10 . Kasma 260302 - Food and Refreshment - Tshs. 500,000: 

Shs. 500,000 zinaombwa kwa ajili ya matumizi ya kiofisi kwa watumishi wa Idara na 
wageni mbalimbali katika mwaka 2000/200 1 .  

KIJIFUNGU- 260600 - OFFICE SUPPLIES AND SERVICES 
TSHS. 2,500,000: 

1 1 1 .  Kasma 260603 - Computer/Acessories/Supplies - Tshs. 500,000: 
Shs. 500 ,000 zinaombwa katika kasma hii kwa ajili ya mater1genezo ya Computer za 
Idara kwa mwaka 2000/2001 .  
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112 . Kasma 260605 - Stationery Supplies - Tshs. 2,000,000: 
Shs. 2,000,000 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya ofisi vya Idara kama vile 
karatasi, kalamu, wino wa Computer, n.k. kwa mwaka 2000/2001. 

KIJIFUNGU - 260900 - TRAVEL AND SUBSISTENCE ALLOWANCE • 

TSHS. 10,571,205: 
113. Kasma 260901 - Travel Tickets and Subsistence Allowance - Domestic 

Tshs. 1,080,000: 
Shs .1,080 ,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za usa.firi na posho ya kujikimu 
kwa watumishi wa Idara hii waendao kikazi ndani ya nchi kwa mwaka 2000/2001. 

114. Kasma 260921 - Travel Tickets and Subsistence Allowance - Foreign 
Tshs. 9,491,205: 
Shs.9 ,49 1,205 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za usafiri na posho ya kujikimu 
kwa watumishi wa Idara hii waendao kikazi nje ya nchi kwa mwaka 2000/2001. 

KIJIFUNGU - 261100 - OTHER GOODS AND SERVICES NOT CLASSIFIED 
ABOVE TSHS. 1,000,000: 

115. Kasma 261103 - Consultancy Fees - Tshs. 1,000,000: 
Shs. 1,000,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za washauri wa Kitaalarnu kwa 
mwaka 2000/2001. 

KIJIFUNGU - 270300 - VEHICLE AND MOBILE EQUIPMENT - TSHS.1,000,000: 
1 16 .  Kasma 270301 - Service and Repair/Eq11ipment - Tshs. 1,000,000: 

Shs. 1 ,000,000 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za n1atengenezo ya vifaa vya 
ofisi kwenye Idara kwa mwaka 2000/2001. 

KIJIFUNGU - 310300 - ACQUSITION OF HOUSEHOLD FURNITURE AND 
INSTITUTIONAL EQUIPMENTS - TSHS. 2,200,000: 

1 17. Kasma 310301 - Furniture/Curtaines/Floors - Tshs.1,000,000: 
Shs. 1,000,000 zinaombwa kwa ajilli ya kununulia mapazia, 1nazulia, na vifaa vingine 
vya ofisi kwa ajili ya Idara hii katika mwakak 2000/2001. 

1 18 .  Kasma 310303 - Kitchen Appliances/Crokery - Tshs. 500,000: 
Shs . 500,000 zinaombwa kwa ajili ya kununulia v ikombe, sahani na vitu vingine vya aina 
hiyo kwa matumizi ya watumishi katika Idara hii kwa mwaka 2000/2001. 

119. Kasma 310304 - Desk/Shelve/Tables/Chairs/Typewriter - Tshs. 700,000: 
Shs. 700 ,000 zinaombwa kwa ajili ya kununulia viti, meza na shelves za ofisi n.k. kwa 
ajili ya matumizi ya watumishi wa Idara hii kwa m\vaka 2000/2001. 

KIJIFUNGU 310400 - ACQUISITION OF TECHNICA!L EQUIPMENT AND 
TOOLS - TSHS. 700,000: 

120. Kasma 310401 - Computer/Printer/Scaner/Type,vriter - Tshs. 700,000: 
Shs. 700 ,000 zinaombwa kwa ajili ya kununulia Computer na printer kwa ajili ya 
matumizi ya watumishi wa Idara hii katika mwaka 2000/2001. 
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KIJIFUNGU 301 - IDARA ZA JAMIi NA RASLIMALI YA WATU 

1 2 1 .  Idara hii inaombewa kiasi cha shs. 89,606,360 kwa ajili ya kulipia mishahara na gharama 
nyingine kwa mwaka 2000/2001 kama ifuatavyo: -

KIJIFUNGU 250100 - PERSONAL EXPENDITURE - TSHS. 44,910,540: 
122. Kasma 250101 - Civil Servant - Tshs. 44,910,540: 

Shs. 44,910,540 zinaombwa katika Kasma hii kwa ajili y,:t kulipia mishahara kwa 
Watumishi wa Idara hii. 

KIJIFUNGU 250300 - EMPLOYMENT ALLOWANCE - TSHS.22,259,62Q; 
123. Kasma 250301 - Leave Travel - Tshs. 3,000,000: 

Kiasi cha shs. 3,000,000 zinaombwa kwa ajili ya kuwasafirisha watumishi wa Idara 
wanaokwenda likizoni pamoja na familia zao. Katika mwaka ujao wa fedha watumishi 
wanategemea kwenda likizo kwa gharama ya shs. 250,000 kila mmoja. 

124. Kasma 250309 - Housing Allowance - Tshs. 16,489,620: 
Kasma hii itatumika kulipia gharama za Pos,ho ya nyumba kwa Maafisa wa Idara 
wanaostahili kulipwa posho hii. 

125. Kasma 250311 - Per Diems - Tshs. 1,820,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya watumishi wa Idara 
watakaosafiri nje ya vituo vyao vya kazi. 

126. Kasma 250313 - Extra Duty Allowance - Tshs. 4,110,000: 
Kiasi cha shs.4, 1 10,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za posho kwa kazi za 
ziada. 

127. Kasma 250317 - Training Domestic - Tshs. 5,250,000: 
Kasma hii itatumika kulipa gharama za ada za mafunzo hapa hapa nchini iii kuongeza na 
kuboresha utendaji kazi. 

KIJIFUNGU 260100 - CO CATION AND COFOR.MATION SUPPLIES & 
SERVICES - TSHS. 5,140,000: 

128. Kasma 260101 - Telephone and Telegraphs - Tshs. 2,880,000: 
Kasma hii hulipiwa gharama za simu. Kiasi cha shs. 2,880,000 zinaombwa kwa mwaka 
2000/200 I ili kulipia gharama hizo nyumbani kwa viongozi wa Idara wanaostahili 
kupewa huduma hiyo. Maofisa wanne wanastahili kt1lipiwa na Serikali kwa kiwango cha 
shs. 45,000 kwa mwezi. 

129. Kasma 260105 - Printing - Tshs. 2,260,000: 
Gharama za Uchapishaji wa data za watumishi wa serikali, mashirika ya umma na watu 
binafsi zinazohusu Watumishi, na Ripoti ya mwaka ya watumishi zitalipiwa katika Kasma 
hii. Hivyo kiasi cha shs. 2,260,000 kinaombwa. 
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KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALI1
"'Y - TSHS. 900,000: 

130. Kasma 260302 - Food & Refreshment - Tshs. 900,000: 
Kiasi cha shs. 900,000 kinaombwa kwa ajili ya la1hudumia mikutano itakayofanyika 
ofisini na kununulia vifaa vya chai kwa ajili ya wanunishi wa Idara. 

131. KIJIFUNGU 260600 - OFFICE SUPPLIES & SERVICES :  TSHS. 1,088,000: 
Kasma 260605 - Stationery Supplies - Tshs. 1,088,000: 
Kiasi cha shs. 1 ,088,000 kinaombwa kwa ajili ya kununulia stationaries vitakavyotumika 
katika Idara. 

KIJIFUNGU - 260700 - RENTAL EXPENSES - TSHS. 12000,000: 
1 32. Kasma 260703 - Conference Facilities - Tshs. 1,000,000: 

Kiasi hicho cha 1,000,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za kumbi mbali mbali 
ambako mikutano itafanyikia hii ni pamoja na vifaa mbali mbali vitakavyotumika 
kuhudumia mikutano. 

KIJIFUNGU 260900 - TRAVEL AND SUBSl,STANCE - TSHS.1,350,000: 
133. Kasma 260901 - Travel Tickets - Domestic - Tshs. 1,350,000: 

Ili kukidhi gharama za usafiri kwa maafisa wa Idara watakaosafiri nje ya vituo vya kazi 
kiasi cha shs. 1, 350,000 kinaombwa. 

KIJIFUNGU 261100 - OTHER GOODS & SERVICES N01' CLASSIFIED ABOVE 
- TSHS. 100,000: 

134. Kasma 261103 Consultancy Fees - Tshs. 100,000: 
ldara inaornba kiasi hicho kwa ajili ya kulipia ushauri wa kitaalam. 

KIJIFUNGU 270200 - TECHNICAL EQTJIPMENT - TSHS. 4,596,100: 
135. Kasma 270201 - Services & Repair - Tshs. 3,096,100: 

Idara inazo Computer nne pamoja na viyoyozi vitatu, iii vifaa, hivi viendelee k:ufanya 
kazi, vinahitaji matengenezo na service za kawaida si chini ya mara mbili k.wa n1waka. 
Katika mwaka 2000/2001 tunaomba shs. 3,096,100 kwa ajili l1iyo. 

KIJIFUNGU 270300 - VIHICLE AND MOBILE EQUIPMJB:NT 
TSHS. 1,500,000: 

136. Kasma 270301 - Service and Repair - Tshs. 1,500,000: 
Kiasi cha shs. 1,500,000 zinaombwa kwa ajili ya kt1lipia matengenezo ya gari la Idara . 

KIJIFUNGU 270500 - FUEL & OILS - TSHS. 1,976,000; 
137. Kasma 270503 - Disel - Tshs 2,261,600: 

Kiasi cha shs. 2,261,000 zinaombwa k.-wa ajili ya kununulia disel kwa maturnizi ya gari 
la ldara. 

KIJIFUNGU 310300 - ACQUISITION OF HOUSEHOLD FURNITURE & 
INSTITUTIONAL EQUIPMENT - TSHS. 6,000,000: 

138. Kasma 310301 - Furniture/Curtain & Flooring - Tshs. 6,000,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa \1ya thamani nyumba kwa 
Mkurugenzi pamoja na Wakurugenzi Wasaidizi wa Idara. 
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KIFUNGU 501 - IDARA YA UWEKEZAJI MITAJI YA UMMA 

139. Jumla ya makadirio ya matumizi ya kawaida kwa mwaka 2000/2001 kifungu cha 
Uwekezaji Mitaji ya Umma (Public Investment Planning) ni shs. 73,8 1 1 ,320. Kiasi hiki 
kitatumika k:ukidhi huduma za idara pamoja na k:uliJJa mishahara ya watumishi. 

KIJIFUNGU 250100 - PERSONEL EMOLMENT - TSHS. 31,478,600: 
140. Kasma 250101 - Civil Servants - Tshs. 31,478,600: 

Kiasi cha shs. 3 1 , 478,600 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi wa 
Idara ya Uwekezaji Mitaji ya Umma. 

KIJIFUNGU 250300 - EMPLOYMENT ALLOWANCE SHS. 23,304,000: 
141.  Kasma 250301 - Leave allowance - Tshs. 2,080,000: 

Kiasi cha Shs. 2,080,000 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia familia nane za idara 
zinazostahili k:ulipiwa na Serikali katika mwaka huo. (8 x 260,000/- = 2,080,000/ = ) .  

142. Kasma 250309 - House Rent - Tshs. 1,764,000: 
Tunaomba kiasi hicho cha fedha ili kulipia Mtun1ishi rnmqja anayestahili kupatiwa 
nyumba na Serikali. 

143. Kasma 250311 - Per Diem - Tshs. 9,900,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya k:ulipia masurufu ya watumishi watakao 
safiri kikazi mikoani. 

144. Kasma 250313 - Extra Duty Allowance - Tshs. 3,400,000: 
Jumla ya Shs. 3,400,000 zinaombwa kwa ajili ya kuwalipa watumishi wakaofanya kazi 
masaa ya ziada. 

145. Kasma 250317 - Training Domestic - Tshs. 6, 160,000: 
ldara inaomba kiasi cha shs. 6, 160,000 ili kugharamia mafunzo ya muda mfupi kwa 
Mtumishi mmoja. 

KIJIFUNGU 260100:CO CATION,INFORMATION SUPPLIES AND 
SERVICES - TSHS. 1,670,000: 

146. Kasma 260101 - Telephone & Telegram - Tshs.920,000: 
Kiasi cha shs 920,000 zinahitajika, kwa ajili yak:ulipia gharama za simu za ofisi na 
Mawasiliano. 

147 . Kasma 260102 - Postal Charges - Tshs. 300,000: 
Kiasi hicho kinahitajika kwa ajili ya k:ugl1aramia utumaji wa barua na makabrasha 

• 

meng1neyo 

148. Kasma 260105 - Cost of Printers - Tshs. 400,000: 
Kiasi hicho kitagharamia uchapishaji wa makala mbali mbali zinazotayarishwa na idara 
hii. Makala hayo ni pamoja na Mwongozo wa Mpango wa Maendeleo na Hotuba ya 
Waziri - Mipango. 
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KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALITY - TSHS. 900,000: 
149. Kasma 260302 - Food and Refreshments - Tshs. 720,000: 

Jumla ya shs. 720,000 zinaombwa kugharamia matumizi ya chai kwa idara . 

KIJIF'UNGU 260600 - OFFICE SUPPLIES AND SERVICES - TSHS.2,905,000: 
150 . Kasma 260603 - Computer Accessories - Tshs. 750,000: 

Kiasi cha Shs. 750,000 zinaombwa kwa ajili ya kunt1nulia tonner. 

15 1 .  Kasma 260605 - Stationery Supplies - Shs. 495,000: 
Kiasi cha Shs. 495,000 zinaombwa kwa ajili ya kununulia karatasi na vifaa vingine. 

KIJIFUNGU 260900 - TRAVEL & SUBSISTANCE - TSHS. 3,120,000: 
152. Kasma 260901 - Domestic Travel - Tshs 3,120?000: 

Jumla ya shs. 3,120,000 zinahitajika kugharamia usafiri kwa ,vatumishi watakao safiri 
mikoani. 

KIJIFUNGU 270200 - TECHNICAL EQUIPMENT - TSHS. 1,050,000: 
Kasma 270201 - Service and Repair - Tsbs. 1 ,050,000: 

153. Idara ina Computer tatu, printer 2 na Air Condition tano. Ili ziweze kufanya kazi 
ipasavyo zinahitaji matengenezo ya kawaida. Jumla ya kiasi cha Shs. 1,050,000 
zinaombwa . 

KIJIFUNGU 270300 - VEHICLE & MOBILE EQUIPMENT 
TSHS. 1,200,000: 

154. Kasma 270301 - Service and Repair - Tshs. 1,200,000: 
Idara ina gari moja aina ya DISCOVERY linahitaji kufanyiwa n1atengenezo ya kawaida. 
Kiasi cha Shs. 1,200,000 zinaombwa kwa ajili ya kazi hiyo. 

KIJIFUNGU 270500 - FUEL AND OIL - TSHS .. 1,260,000_; 
155. Kasma 270501 - Lubricants - Tshs. 60,000: 

Idara ina gari moja ambalo litatumia kiasi cha Shs. 60,000 kwa ajili ya kununulia 
Lubricants. 

156. Kasma 270502 - Petrol - Tshs. 1,200,000: 
Kiasi hicho ni kwa ajili ya ununuzi wa Petrol kwa ajili ya matumizi ya gari la idara. 

KIJIFUNGU 310300 - ACQUISITION OF HOUSEHOLD FURNITURE AND 
EQUIPMENT - TSHS. 3,079,717: 

157. Kasma 310301 - Furniture/Curtains and Flooring - Tshs. 2,850,000: 
Jumla ya Shs. 2,850,000 zinahitajika kununulia carpet, jozi kumi za pazia, na viti 10 kwa 
matumizi ya office. 

158. Kasma 310303 - Kitchen Appliances - Tshs. 229,717: 
Jumla ya Shs. 229,717 zinahitajika kununulia vifaa vya jikoni kaina Birika la Umerne, 
vikombe na sahani. 

KIJUFUNGU 310400 - ACQUISITION OF TECHNICAL EQUIPMENT 
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TSHS. 2,200,000: 
159. Kasma 310401 - Computers/Printers/Scanner - Tshs. 650,000: 

Kiasi cha Shs. 2,200,000 zinahitajika kununulia scanner. 

KIFUNGU 502 - IDARA YA MIKAKATI YA KUKUZA UCHUMI 

160 . Katika mwaka 2000/2001 Idara ya mikakati ya Kukuza Uchumi (Growth Strategies 
Division) imekadiria kutumia kiasi cha Tshs . 87,521,900 kwa mwaka 2000/2001. Kiasi 
hicho cha fedha kitatumika kulipa mishahara ya wat1.1mishi wa Idara na kukidhi huduma 
za uendeshaji na utekelezaji wa shughuli muhimu za idara kama ifuatavyo :-

KIJIFUNGU 250100 - PERSONAL EMOLUMEl'lTS - TSllS. 39,082,100: 
161. Kasma 250101 - Civil Servant - Tshs. 39,082,100: 

Jumla ya shs. 39,082,100 zinaombwa lcwa ajili ya kulipia mishahara , posho mbali mbali 
na nyongeza ya mwaka ya mishahara kwa wa.tumishi 13 wa Idara kwa mwaka 2000/200 1 .  

KIJIF'UNGU 250300 - EMPLOYMENT ALLOWANCE - TSHS.S,015,000: 
162. Kasma 250301 - Leave Travel - Tshs. 900,000: 

Kiasi cha Tshs. 900,000 zinaombwa kwa ajili ya kugharamaia safari za watumishi 
wapatao 6 wanaotarajiwa kwenda likizo za mwaka pamoja na familia zao . 

163. Kasma 250309 - Housing - Tshs. 1,440,000: 
Kiasi cha Tshs . 1,440 ,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya kodi ya nyumba kwa 
watumishi wa idara wasiopanga katika nyumba za Serikali. Posho hii hulipiwa kwa 
kiwango cha asilimia 30 % ya mshahara wa kila mtumishi anayestahili. 

164. Kasma 250313 - Extra Duty Allowance - Tshs. 2,275,000: 
Kiasi cha shs. 2,275,000 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia maandalizi ya bajeti ya 
Idara pamoja na n1aandalizi ya bajeti ya serikali , kwa ajili ya kulipia posho ya muda wa 
ziada. 

165. Kasma 250317 - Training - Domestic - Tshs. 200,000: 
Fedha katika kasma hii zitatumika k:ugharamia mafunzo ya muda mfupi ya watumishi 
wawili wanaotarajiwa k:upata mafunzo hapa nchini ili k:uongeza ujuzi katika fani zao. 
Hivyo kiasi cha shs. 200,000 kinaombwa kwa madhumuni hayo. 

166 . Kasma 2250318 - Training - Foreign - Tshs 200,000: 
Kiasi cha Tshs . 200,000/ = kinaombwa kwa ajili ya kugharamia sehemu ya gharama za 
mafunzo ya muda mfupi ya mtumishi mmoja anayetarajia kupata mafunzo nje ya nchi 
kwa mwaka 2000/2001. Mafunzo hayo ni 1nuhimu kwa Idara na katika kuongeza ujuzi 
wa watumishi wa Idara katika masuala ya uchumi na maendeleo. 

KIJIFUNGU 260100 - COMMUNICATION & INFOR1\1ATION SUPPLIES & 
SERVICES - TSHS. 2,520,000: 

167. Kasma 260101 - Telephone & Telegraph - Tshs. 2,160,000: 
Fedha za Kasma hii zimeteng\va kiasi cha Tshs . 2,160,000 kwa ajili k:ulipia gharama za 
simu za nyumbani kwa watumishi wanne wa Idara wanaostahili . 
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168. Kasma 260105 - Printing - Tshs. 360,000: 
Kiasi cha Tshs. 360,000 kinaombwa kwa ajili ya kulip ia gr1arama za uchapishaji wa 
majarida na taarifa mbalimbali za kitaalam zitakazoandaliwa na Idara. 

KIJIFUNGU 260300 - HOSPITALITY - TSHS. 960,000: 
169 . Kasma 260302 - Food and Refreshments - Tshs. 960,000: 

Fedha zilizotengwa katika Kasma hii zitatumika kwa ajili ya gharama za mikutano hasa 
kwa ajili ya wageni na kuendesha shughuli za krunati mbali mbali . Jumla ya Tshs. 
960,000 zinaombwa kwa shughuli hizo. 

KIJIFUNGU 260600 - OFFICE SUPPLIES & SF�RVICES - TSHS. 2,640,000: 
170. Kasma 260602 - Micro Film and Photocopy - Tsl1s. 670,000: 

Kiasi cha Tshs.670,000 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia ununuz i wa karatasi za 
kutolea nakala na kutoa "Photocopy" kwa barua na taarifa mbal i mbali zinazoandaliwa 
na kutawanywa na Idara ili kwenda kwenye Taasisi na ldara mbalimbali za Serikali 
kulingana na shughuli zake. 

17 1 .  Kasma 260603 - Computer Accessories Supplies - Tshs.950,000: 
Fedha z inazoombwa kwa ajili ya kasma hii z itatumika kununulia vifaa mbalimbali 
v inavyotum ika kwenye "Computer " kama vile wino (Tonner), Diskettee na vifaa vingine 
muhimu vinavyotumika kwenye computer nne za Idara. Kiasi cha Tshs .  950,000 
kinaombwa kugharamia vifaa h ivyo . 

172. Kasma 260605 - Stationary Supplies - Tshs. 1,120,000: 
Jumla ya Tshs. 1 , 120,000 zinaombwa kwa ajili ya kununua vifaa mbalimbali 
vitakavyotumika katika shughuli mbalimbali za uchapishaji na uendeshaji ofisi. Vifaa 
muhimu v itakavyonunuliwa ni kalamu , karatasi ,  mafaili , p ini ,  bahasha ,  gundi, Draft Pads 
na vifaa vingine v idogo vidogo vya kiofisi. 

KIJIFUNGU 260900 - TRAVEL & SUBSISTENCES - TSHS. 3,739,000: 
173 . Kasma 260901 - Travel Ticket - Domestic - Tshs. 1,776,000: 

Kiasi cha shs. 1,776,000 kinaombwa ili kugharam ia gharama za safari za ndani za kikao 
kwa maofisa wa Idara watakosafiri Mikoani iii kufuat ilia utekelezaji wa maamuzi 
mbalimbal i ya serikali, na p ia kutathim ini utekelezaji wa mikataba ya Mashirika 
mbalimbali ya umma yaliyobinafishwa. 

174 . Kasma 260921 - Travel Tickets - Fo�eign - Tshs. 1 ,963,000: 
Kiasi cha shs. 1,963,000 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia gharama za safari moja tu 
ya nje. Kwa ajili ya ununuz i wa t iket i ya ndege. 

KIJIFUNGU 261100 - OTHER GOODS & SERVJ[CES - TSHS. 10,259,000: 
175. Kasma 261103 - Consultant Fees - Tshs. 10,259,000: 

Idara inategemea kufanya tafiti mbalimbali ili kubaini fursa zilizopo na kubun i mbinu na 
mikakat i m ipya ya kukuza uchumi. Iii Irutekeleza azma hiyo jumla ya Tshs. 10,259,000 
zinaombwa kulipia gharama za wataalamu watakaoshughulikia ta fit i hizo. 
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KIJIFUNGU 270200 - TECHNICAL EQUIPMENT - TSHS. 300,000: 
176. Kasma 270201 - Service and Repair Tshs. 300,000: 

Jumla ya shs. 300,000 zinaombwa kwa ajili ya kufanya matengenezo ya vifaa vya Idara 
hususani Computer, Typewriter, Meza, Kabati, Viti n .k .  

KIJIFUNGU 310300 - ACQUISITION OF HOUSEHOLD FURNITURE 
TSHS. 2,900,000: 

177. Kasma 310301 - Furniture/Curtains/Floorings - r-fshs. 2,900,000: 
Kiasi hiki cha fedha kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya thamani nyumbani kwa 
Mkurugenzi pamoja na Wakurugenzi Wasaidizi. 

KIJIFUNGU 310400 - ACQUISITION OF TECHNICAL �QUIPMENT 
TSHS. 11,510,794: 

178. Kasma 310401 - Computer Printers, Scanners, Typewriters Tshs. 11,310,794: 
Kiasi cha shs. 11,313, 794 kinaombwa iii kununua vifaa muhimu vya Idara kama vile 
simu na fax, Photocopy Printer, Computer n.k. Lengo likiwa ni kuimarisha ufa11isi wa 
utendaji katika Idara. 

179. Kasma 310304 Desks, Tables, Shelves, Chairs, Cabinet, Tshs. 200,000: 
Kiasi cha Tshs. 200,000 kinaon1bwa kwa aj iii ya kununua vifaa vya kazi vya idara husuan 
viti, meza na makabati n . k iii k:uboresha utendaji kazi katika Idara. 
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SEHEMU YA PILI 

MAELEZO YA MIRADI NA BAJETI YA MAENDELEO 2000/2001 

101 - ADMINISTRATION 

Ukarabari wa Jengo la Turne ya Mipango sh. 52,000,000 
180. Jengo la Ofisi ya Turne ya Mipango ni miongoni mwa majengo yaliyojengwa zamani 

katika Utawala wa Wajerumani. Jengo hili kama yalivyo majengo mengine yaliyojeng\\1a 

na Wajerumani, limejengwa kwa matofali mabichi ya udongo ambayo yamepauliwa kwa 

kutumia udongo ulaya (cement). Kwa rnara ya mwisho ukarabati ulifanyika mwaka 

1992/93 . 

1 8 1 .  K wa hivi sasa jengo liko katika hali mbaya. Baadhi ya kuta zake zimeharibika kutokana 

na kuanguka kwa Plasta iliyowekwa. Aidha, mfumo wa umeme una matatizo kiasi 

kwamba huleta hitilafu mara kwa rnara hivyo kuathiri utendaji kazi na uharibifu wa vifaa. 

Hali hii imesababisha kuharibika kwa baadhi ya vifaa vinavyotumia umerne. Mbali na 

uchakavu huu, huduma ya simu imek:uwa na matatizo ya kul1aribika mara kwa mara 

kutokana na uchakavu wa mtambo wa simu. Hali hii irneleta usumbufu na matatizo 

katika utendaji wa kazi za kila siku za Turne ya Mipango. 

182. Lengo kubwa la mradi huu ni kukarabati jengo iii kuweka mazingira mazuri kwa 

wafanyakazi wa Turne ya Mipango. Aidha, ukarabati wa vyombo vya kutendea kazi 

kama vile simu na urneme utarahisisha utendaji kazi za kila siku pamoja na kuleta 

uf anisi wa kazi. 

183 . Aidha, ukarabati huu utalenga kuondoa matatizo ambayo yanajitokea kila wal<:ati na 

kuhatarisha usalama wa watun1ishi na vifaa vya serikali. 

184. Lengo la mradi huu ni kuondoa matatizo yanayojitokea mara kwa mara. Jumla ya Sh. 

52,000,000 zinahitajika iii kutekeleza kazi zifuatazo : -

1 )  Kukarabati kuta za jengo ndani na nje, pamoja 

2) 

3) 

na kupaka rangi 

Kutandika nyaya mpya za urneme 

Kurekebisha/kufunga mabomba mapya ya maji 

pamoja na kuvuta maji kutoka main supply 

Jumla 
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201 - MACRO PLANNING 

6206 - National Income Generation Programme - NIGP - 1'shs. 1,559,000,000: 

185. Madhumuni makubwa ya mradi ni kutekeleza azma ya serikali ya kupambana na 
umaskini. Shughuli muhimu zitakazotekelezwa ziko katilca ya sekta ya kilimo 
(ikijumuisha ufugaji wa ng'ombe wa 1naziwa, horticultural production and processing, 
n.k.), uzalishaji wa bidhaa za ngozi, uvuvi, miundo mbinu na mafunzo ya kuendesha 
biashara ndogo ndogo. Mradi pia unatoa mitaji kwa wananchi kwa ajili ya kuendeleza 
au kuanzisha shughuli mbali mbali za kuinua vipato vyao. 

186 .  Katika mwaka 2000/2001 rnradi wa NIGP unahitaji j11mla ya shs. 1,559,000,000 ili 
kutekeleza miradi 11 katika sekta za kilimo na mifugo, biashara, viwanda vidogo vidogo 
na mafunzo . Fedha hizi zitatoka kwa wahisani. 

Mradi wa Dira ya Maendeleo 2025 - Tshs. 12,000,000: 

187. Madhumuni makubwa ya mradi ni :-
1. Kuweka mfumo endelevu wa kutekeleza na kuratibu Dira ya Maendeleo. 
2 .  Kuhamasisha na kuwaelimisha wadau/washitiri kuhusu misingi na shabaha za 

Dira. 
3 .  Kuainisha vigezo vya ufuatiliaji (Monitoring Indicators) katika utekelezaji wa 

Dira. 
4. Kuongeza uwezo na ufanisi katika utekelezaji wa Dira. 

Shughuli zitakazofanywa Katika Mwaka 2000/2001 

188. 1. Kufanya warsha kimkoa na kikanda za kuhamasisha na ku waelimisha misingi na 
malengo ya Dira. 

2. Kuhamasisha wadau/washitiri kupitia vyombo vya habari .  
3 .  Kuandaa vigezo vya ufuatiliaji na utekelezaji wa malengo katika kipindi cha muda 

wa kati. 
4 . Kutayarisha mpango wa uwezo na ufanisi (Capacity B11ilding) katika utekelezaji 

wa Dira - katika Turne ya Mipango na ngazi zote, kutoka wilaya hadi Taifa. 
5 .  Kuboresha na kutafsiri II Composite Development Goal II kutoka Kiingereza na 

kuwa Kiswahili. 

Kiasi cha shs. 12,000,000 kinahitajika zilciwa ni msaada kutoka UNDP ili kuweza 
kutekeleza mradi. 
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301 - SOCIAL SERVICES AND HUMAN RESOURCE DEVELOPMENT 

6227 - Population Planning Project: shs. 149,000,000: 

189. Madhumuni makubwa ya mradi huu ni kusimamia utekelezaji wa Sera ya Taifa ya Idadi 

ya Watu. Katika kipindi hiki mikakati madhubuti imewekwa ya kuunda vyombo vya 

utekelezaji na usimamiaji wa utekeelzaj i wa Sera ya Idadi ya Watu na kutengeneza vigezo 

vitakavyotumika katika kuratibu utekelezaji wa Sera ya Idadi )'a Watu. 

190. Shughuli zitakazofanyika mwaka 2000/2001 ni kusimamia utekelezaji  wa Sera na 

Kuratibu shughuli zote za Idadi ya Watu. Shughuli nyingine ni pamoja na kuoanisha 

vipengele (variables) vyote vinavyohusu masuala ya ldadi ya Watu katika mipango ya 

maendeleo. Pia kuwapatia mafunzo watumishi wa mradi katika upembuzi yakinifu na 

uendeshaji mradi, ukaguzi wa miradi ya Idadi ya Watu mikoani na kushiriki katika 

maadhimisho yanayohusiana na masuala ya Idadi ya Watu. 

1 9 1 .  Katika mwaka huu wa fedha UNFP A ambao ni wafadhili wakt1u wa mradi watac:hangia 

Sh. 149,000,000 ambazo huchangia kila mwaka. Serikcll.i itahitajika kuchangia 

uchapishaj i  wa vitabu vya sera ya Taifa ya ldadi ya Watu na mishahara ya watumishi 

wanaofanya kazi katika mradi . 

401 - NATIONAL BUREAU OF STATISTICS 

6380 - Sensa ya Watu - Tsh. 240,000,000: 

192. Katika kikao cha Baraza la Mawaziri cha tarehe 19 Novemba, 1 998 iliamuliwa kwarnba 

sensa ya Watu ya mwaka 1999 iahirishwe kutokana na majukumu makubwa yanayoikabili 

Serikali. Iliamuliwa pia kwamba Sensa hiyo ifanyike baada ya kufanyika uchaguzi 

mwaka 2000. 

193. Athari zilizotokana na kuahirishwa kwa Sensa ya Watu ya 1999 ni kama ifuatavyo; 

• 

a) Serikali ilikuwa tayari imetumia karibu Tshs. 2 billion katika ktlandaa maeneo ya 

kuhesabu watu. 

b) Kiasi cha Tshs. 500 milion za Wahisani tayari zilitumika ktlnunulia magari 40 

katika shughuli hizi. Kazi ya kutenga maeneo ilifikia asilimia 60 % .  

c) Wahisani kuona Serikali ktlwa haikutoa umuhimu mkubwa kwa mradi huu. 
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Sensa ya Watu imepangwa k:ufanyika Agosti, 2002. Iii k:ufanikisha Sensa ya Watu 

mwaka 2002 maandalizi yake sharti yaendelee . Kwa kuzingatia ufinyu wa bajeti ya 

Serikali, kazi ya kukamilisha utengaji wa rnaeneo itafanyika kwa awamu kwa kutumia 

watu ambao tayari wako k:wenye ajira ya serikali. 

1 94.  Kazi mubimu zitakazopewa kipaumbele katika mwalca 2000/2001 ni utengaji wa ,Lsilimia 

40 ya maeneo ya k:uhesabu watu iliyobakia na k:urekebisha asilimia 20 ya maeneo ya 

k:uhesabu watu ambayo tayari yalishapimwa. Kiasi cha shs.240,000,000 kinahitajika ili 

kukamilisha kazi zilizotajwa ifikapo Juni, 200 1 .  

4301 - Chuo cha Takwimu -Tsh. 500,000,000: 
195 .  Katika mwaka wa fedha 2000/2001 Chuo kinategemea k:utekeleza miradi ifuatayo:-

1 .  Kuweka wireless internet ili kuweza kupata mawasiliano ya haraka toka ISP -

(Internet Service Provider) . Iii kutekeleza mradi vifaa vifuatavyo vitahitajika:-

Microwave Dish, Standing Generator na gharama za kuweka (installation 

Costs) 

2 .  Kukamilisha ujenz i wa uzio kuzunguka mabweni na "Recreation Service Area" .  

3 .  Kulipia gharama za masomo kwa wanafunzi wanaotok,L Wizarani. 

Chuo kinahitaji sh. 500,000,000 ukiwa ni msaada kutoka European Union ili 

kiweze kugharamia miradi yake. 

501 - PUBLIC INVESTMENT PLANNING 

6431 - Utayarishaji wa Mpango wa Maendeleo wa Muda wa Kati 
(Medium Term Plan) - Tshs. 106,000,000: 

196. Utayarishaji wa mpango wa muda wa Kati (Medium Term Plan) ambao Serikali 

imekusudia kuandaa na kuutekeleza una madhumuni yafuatayo :  

i) Kuimarisha utekelezaji wa uandaaji upya wa Bajeti kwa kuzingatia uwezo wa 

utekelezaji (Performance Budgeting) ambao utekelezaji wake umeanza mnamo 

mwaka 1998/99. 
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ii) Kuandaa taratibu na mbinu zitakazowezesha utekelezaji wa Dira ya muda mrefu 
kwa kuandaa malengo ya muda mfupi . Malengo ya jumla ya mpango wa 

maendeleo kwa muda mrefu ni pamoja na : 

• U tawala bora na Sheria. 
• Kuleta maendeleo ya uchumi na ushindani ambao utalenga kuinua uchumi 

ambao utaleta uwiano n12uri wa mae11deleo ya watu. 
• Kuleta maendeleo ya kudumu ya watu (Sustainable Human Development). 

Mpango wa maendeleo wa muda wa Kati utaelekeza utumiaji wa Rasi limali eaache ya -

taifa katika sekta muhimu chache ambazo zitasaidia kuleta maendeleo. Aidha, mpango 

utasaidia kuweka mazingira mazuri k:wa sekta binafsi na washiriki wengineo katika 

kuleta maendeleo . 

197. Lengo kuu la mpango huu ni kufanikisha utayarishaji wa mpango wa maendeleo wa muda 

wa kati ambao utateke lezwa kwa awamu ukizingatia Dira ya maendeleo ya muda mrefu. 

198 . Utayarishaji wa mpango wa maende leo wa n1uda wa kati utalenga majukumu yafuatayo : -

• Kupitia na kuchambua sera za jumla za uchumi na za kjsekta. 
• Kufanya kongamano la Wataalamu na Wateke lezaji kwa Iengo la kuchambua 

matatizo yatayooanishwa katika uchumi na namna ya kuyatatua . 
• Kuwasilisha masuala muhimu kwa uteke lezaji wa Mpango wa Maende leo ya muda 

wa kati . 
• Kuoanisha mipango ya maendeleo ya muda mfupi ya sekta katika mpango wa 

maendeleo wa muda mrefu wa Taifa. 
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199 . Jumla ya Sh. 106,000,000 zinahitajika kutekeleza utayarishaji \Va Mpango wa Maendeleo 

wa Muda wa Kati kwa ajili ya kutekeleza shughuli zifuatazo:-

1. 

2. 

3. 

4.  

5. 

6 .  

7 .  

8. 

9. 

Mapitio ya Uchumi kwa ujumla 

Warsha ya Wataalamu wa Turne ya Mipango 

Kamati za W ataalamu 

Planning Methodology kwa Mikoa na Halmashauri za Wilaya 

Rasimu ya K wanza ya Mpango wa Muda wa Kati 

W arsha ya W ashika dau wote nchini 

Rasimu ya mwisho ya mpango wa muda wa Kati 

Ununuzi wa vifaa 

Uchapishaji 

Jumla Kuu 

Utayarishaji wa Makala ya Hali ya Uchumi na Maendeleo 
ya Jamii Mkoa wa Dar es Salaam - Tshs. 2,000,000: 

4,000 

8,000 

28,000 

40,000 

3,000 

10,000 

3,000 

5,000 

5,000 

106,000 

200. Mpango wa utayarishaji wa makala zinazoonyesha hali ya uchumi na maendeleo ya jamii 

kwa Mikoa ya Tanzania Bara ulitekelezwa kwa pamoja na Turne ya Mipango na Mikoa 

kwa msaada wa Serikali ya Norway. Utayarishaji wa makala za mikoa 19 isipokuwa Dar 

es Salaam umekamilika na kuchapishwa kwa lugha zote mbili : Kiswahili na Kiingereza. 

201. Aidha utayarishaji wa makala ya hali ya uchumi na maendeleo ya jamii kwa ml<:oa wa 

Dar es Salaam ulipangwa kutekelezwa katika kipindi cha 1998/99 lakini ilishindikana. 

Kushindwa huku kulitokana na uchache wa Takwimu pamoja na usahihi wa Takwimu 

hizo zilizokuwepo. 

202. Dar es Salaam, ni mkoa wenye mazingira tofauti na mikoa mingine kutokana na sehemu 

ulipo, hali ya uchumi, maendeleo ya jamii, na utamaduni. Hivyo basi madhurr1uni ya 

mradi huu ni kukusanya kuchambua na kutafsiri vigezo vya hali ya uchumi na maendeleo 

ya jamiiambayo utasaidia na k:uongoza serikali na sekta binafsi hali ya maendeleo na 

maeneo muhimu uwekezaji katika mkoa. 

203 . Kiasi cha Sh. 2,000,000 zi11ahitajika kwa ajili ya maandalizi ya utayarishaji wa 

madodoso. 
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Kiambatanisho Na.I 

MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MA 1'UMIZI YA KA WAID A YA 2000/2001 IDARA KW A ID ARA 

SUB- DESCRIPTION 1999/2000 APPROVED ESTIMATES 2000/2001 CEILINGS 2000/2001 DRAFT ESTIMATES SUBMITfED 

VOTE 
PE oc TOTAL PE oc TOTAL PE oc TOTAL 

10 1  Administration 84,718, 194 259,533,109 344,25 1 ,303 108,965,280 2 1 1 ,838,280 320,803,560 108,965,280 2 1 1 ,838,280 320,803,560 

102 Finance 12,849,320 26,861 ,200 39,710,520 21 ,539,230 23,7 13, 130 45,252,360 2 1,539,230 23,713,130 45,252,360 

103 Policy Information 

Dev. 16,242,650 5 1 , 1 1 8,700 67,361 ,400 23,931 ,870 34,558,080 53,569,950 23,93 1 ,870 34,558,080 58,489,950 

201 Macro Economy 13,8 12,080 39,000,000 52,812,080 25,316,520 3 1 ,8 1 1 ,210 57, 127,730 25,316,520 3 1 ,8 1 1 ,210 57,127,730 

202 External Sector 16,381,680 39,500,000 55,881,700 37,713,810 3 1 , 81 1 ,210 69,525,020 37,713,810 3 1 ,8 1 1 ,210 69,525,020 

301 Social Service and 

Human Development 20,843,000 50,339,400 7 1 , 172,400 44,910,540 44,695,820 
• 

89,606,360 44,910 ,540 44,695,820 89,606,360 

501 Public Inv. Planning 20,6 1 1 ,000 44,038,300 64,649,300 3 1 ,478,600 42,398,720 73,877,320 31 ,478,600 42,398,720 73,877,320 

502 Growth Strategies 17,816,200 55,370,600 73,1 86,800 39,082,100 48,439,800 87,521 ,960 39,082,100 48,439,800 87,521 ,900 

Jumla 203,274,100 550,704,400 769,028,500 332,937,950 469,266,250 802,204,200 332,937,950 469,266,250 802,204,200 

ONGEZA RUZUKU 

Taasisi ya Takwimu 1 89,822,370 139,747 ,100 329,569,470 203,206,300 2,236,000,000 2,439,206,300 203,206,300 2,236,000,000 2,439,206,300 

Tija 50,168,796 50,000,000 100,168,796 52,107,130 32,103,610 84,210,740 52,107,130 . 32,103,610 84,210,740 

10 1  Chuo cha Takwimu 26,1 18 ,920 49,016,314 75,135,234 29,235,250 25,000,000 49,235,250 29,235,250 25,000,000 54,235,250 

Chuo cha Mipango 

Dodoma 145 ,324,400 1 19,416,400 264,740,800 216,575,500 95,599,220 312,174,720 2 16,575,500 95,599,220 312, 174,720 

National Business 

Council - - - - 6,187,700 6,1 87,700 - 6,187,670 6,187,670 
. 

Tanzania Invest. Centre - - - 142,697,470 200,829,820 343,527,290 142,697,470 200,829,820 343,527,470 

PSRC 62,125,000 - 62,125,000 62,125,000 - 62,125,000 62,125,000 - 62,125,000 

Jumla Kubwa 676,853,586 923,934,214 1,600,767,800 1 ,038,884,600 3,064,986,600 4,103,871,200 1,038,884,600 3,064,986,600 4,103,871,200 

'i?. 



KIFUNGU IDARA 

101 Administration 

102 Finance and Accounts 

103 Policy Information Development 

201 Macro Economy 

202 External Sector 

301 Social Service & Human Res. 

501 Public Investment Planning 

502 Growth Strategies 

J11mla 

� -

MUHTASARI WA MAKADIRIO YA MATUMIZI YA 

KAW AIDA YA MW AKA 2000/2001 - FUN GU 66 

PLANNING COMMISSION 

BAJETI YA 1999/2000 MAKADIRIO YA 2000/2001 

MISHAHARA MENGINEYO 

I ,  1 75,990,600 814,9 1 1 ,930 2,807,558,630 

39,710,500 21 ,539,230 23,713,130 

67,361 ,400 23,931 ,870 34,558 ,080 

52,812, 100 25,316,520 3 1 ,81 1 ,210 

55,881 ,700 37,713,810 3 1,81 1,210 

7 1 , 1 75,400 44,910,540 44,695,820 

64,649,300 31 ,478,600 42,398,720 

73,186,800 39,082,100 48,439,800 

1,600,767,800 1 ,038,884,600 3,064,986,600 

ii  

Kiambatanisho Na. l(a) 

JUMLA 

3,622,470,560 

45,252,360 

58,489,950 

57,127,730 

69,525,020 

89,606,360 

73,877,320 

87,521 ,900 

4,103,871,200 



Sub-Vote 501 - Public 

Investt11ent Planning 

6431 Medium Term Plan - - 110,000 - 106,000 12,000 - - - 1 18,000 
6496 Dar es Salaam Regional 

.. , 

Profile - - 20,000 2,000 - - - - 2,000 
Total of Sub-vote - - 110,000 20,000 148,000 - - - - 148,000 . 

TOTAL OF VOTE 500,000 110,066.963 500,000 750,000 400,000 2,220,000 - - - 2,620,000 

• 
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MAKADIRIO YA FEDHA ZA MAENDELEO KWA MWAKA 2000/2001 

Kiambatanisho Na. 2 

11000" 

MA TUMZI HALISI 1998/99 MAKADIRIO BAJETI YA MAENDELEO 2000/2001 JUMLA YA 

1999/2000 FEDHA ZA 

KASMA JINA LA MRADI 
FEDHA ZA FEDHA ZA FEDHA FEDHA FEDHA FEDHA ZA KIGENJ 

SERIKALI 

HAPA NJE ZA ZA NJE ZA 

HAPA HAPA MK/MS C/R/D NCHI 

5722 Jengo la ofisi ya Turne ya 

Mipango 52,000 - - - 52,000 

6206 National Income Generation 

Programme 500,000 14,757 50,000 260,000 - 1 ,559,000 D - 1 ,559,000 

- Development Vis ion 2025 - - - 12,000 D UNDP 12,000 

6227 Population Planning Project 48,067.493 250,000 - 149,000 D UNFPA 149,000 

6431 Medium Term Plan - 1 10,000 - 106,000 - - - 106,000 

4202 Chuo cha Takwimu - 50,000 500,000 - EU 500,000 

6380 Population Census 21 ,207.53 240,000 - 240,000 - - - 240,000 

6349 Child Survival Development 

Programme - - - 20,000 

6496 Dar es Salaam Regional Profile - - 20,000 2,000 - - - 2,000 

6497 SIDA/TANZANIA Programme 26,034.4 150,000 

6381 Household Budget Survey 100,000 

Jumla 500,000 110,066.963 500,000 750,000 400,000 2,220,000 - - 2,620,000 

i4 



' 

t, 

B: Projects under which this vote will be accounted for by the Principal Secretary, President's Office, 

Planning Commission. and set out in the details below: 

Item Project Name 1998/99 Actual Expenditure 1999/2000 Approved 

Expenditure 

Local Tshs. Forex Tshs Local Tshs Forex Tshs 

Sub-Vote - 101 

Administration 

5722 Ukarabati wa jengo la ofisi - - - -

4202 East Africa Stat. Training 

Centre. - - - 50,000 

6380 Population Census 21 ,207.530 240,000 -

6381 Household budget survey - - 100,000 

6497 SIDAJT ANZANIA 

PROGRAME - 26,034.410 - 150,000 

Total of Sub - Vote - 47,241.94 340,000 200,000 

Sub-Vote 201 - Macro 

Economy: 

6206 National Income 

Generation Programme 500,000 14,757.053 50,000 260,000 

Total of sub-vote 500,000 14,757.53 50,000 260,000 

Sub-Vote 301 - Social 

Services and Buman 
. Resource 

6227 Population Planning Unit - 48,067.493 - 250,000 

6349 Child Survival Dev. Prog. 20,000 - -

Total of Sub-vote - 48,067.493 - 270,000 

i� 

Kiambatani�ho Na . 2(a) 

2000/2001 Estimates 

Local Forex Grant Donor Total 

52,000 - - - - 52,000 

- 500,000 G D EU 500,000 

240,000 - - - - 240,000 

- - - - -

- - - - - -

252,000 500,000 - - - 792,000 

- 1 ,559,000 G D UNDP 1,559,000 

- 1,559,000 - - - 1,559,000 

- 149,000 G D UNFPA 149,000 

- - - - - . 

- 149,000 - • - 149,000 
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