

Disclaimer : Ministry of Finance and Planning repository shall be regarded as a publisher and bears no liability for any damage upon using contents of the repository.

Budget Documents

Budget Guidelines

2022-01

Mwongozo wa Kitaifa wa Ufatiliaji na Tathmini ya Miradi na Programu za Maendeleo.

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

<https://repository.mof.go.tz/handle/123456789/657>

Downloaded from Ministry of Finance and Planning Repository

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO

**MWONGOZO WA KITAIFA WA UFUATILIAJI NA TATHMINI YA MIRADI
NA PROGRAMU ZA MAENDELEO**

JANUARI 2022

YALIYOMO

ORODHA YA VIFUPISHO	iv
DIBAJI	v
SEHEMU YA KWANZA.....	1
UTANGULIZI	1
1.1 Usuli	1
1.2 Msingi wa Kuandaliwa kwa Mwongozo wa Ufuatiliaji na Tathmini	2
1.3 Malengo ya Mwongozo wa Ufuatiliaji na Tathmini	3
1.3.1 Lengo Kuu	3
1.3.2 Malengo Mahsusi	3
1.4 Matokeo Tarajiwa ya Mwongozo wa Ufuatiliaji na Tathmini	4
1.5 Maandalizi ya mwongozo wa Ufuatiliaji na Tathmini	4
1.6 Mpangilio wa Mwongozo wa Ufuatiliaji na Tathmini	4
SEHEMU YA PILI	5
UFUATILIAJI NA TATHMINI NCHINI	5
2.1 Hali Ilivyo.....	5
2.1.1 Kitaifa:	5
2.1.2 Wizara na Taasisi za Umma	6
2.1.3 Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa	6
2.1.4 Washirika wa Maendeleo	7
2.2 Changamoto za Muundo wa Ufuatiliaji na Tathmini	7
2.3 Mawanda ya Mwongozo	8
SEHEMU YA TATU	9
MIFUMO YA UFUATILIAJI NA TATHMINI	9
3.1 Misingi ya Kuzingatiwa katika Mifumo ya Ufuatiliaji na Tathmini	9
3.2 Vipengele vya Mfumo wa Ufuatiliaji na Tathmini	10
3.2.1 Taarifa za Utekelezaji.....	10
3.2.2 Mapitio ya Utekelezaji	10
3.2.3 Mpango Kazi na Gharama za Utekelezaji	11
3.2.4 Ufuatiliaji wa Viashiria	11
3.2.5 Tathmini	11
3.2.6 Bangokitita la Mfumo wa Matokeo ya Shughuli za Ufuatiliaji	11
3.2.7 Mifumo ya Usimamizi wa Takwimu	11
SEHEMU YA NNE.....	12
ZANA, NJIA NA AINA ZA UFUATILIAJI NA TATHMINI	12
4.1 Ufuatiliaji wa Miradi na Programu za Maendeleo	12
4.1.1 Maeneo ya Ufuatiliaji	12
4.1.2 Aina ya Ufuatiliaji.....	12
4.1.2.1. Ufuatiliaji wa Mchakato	12
4.1.2.2. Ufuatiliaji wa Matokeo	13

